Me yasa hayaki ya fi wuta kisa

Ana ɗaukar hayaki sau da yawa ya fi wuta mutuwa saboda dalilai da yawa:

  1. Turi mai guba: Lokacin da kayan ke ƙonewa, suna fitar da iskar gas mai guba da barbashi waɗanda zasu iya cutar da lafiyar ɗan adam.Wadannan abubuwa masu guba na iya haɗawa da carbon monoxide, hydrogen cyanide, da sauran sinadarai, wanda zai iya haifar da al'amurran numfashi, da damuwa, har ma da mutuwa a cikin babban taro.
  2. Ganuwa: Hayaki yana rage ganuwa, yana sa da wuya a gani da kewaya ta cikin wani tsari mai ƙonewa.Wannan na iya kawo cikas ga ƙoƙarin tserewa da ƙara haɗarin rauni ko mutuwa, musamman a wuraren da aka rufe.
  3. Canja wurin zafi: Hayaki na iya ɗaukar zafi mai tsanani, koda kuwa harshen da kansu ba ya taɓa mutum ko wani abu kai tsaye.Wannan zafin na iya haifar da konewa da lahani ga tsarin numfashi idan an shaka.
  4. Shaƙewa: Hayaki yana ɗauke da adadi mai yawa na carbon dioxide, wanda zai iya kawar da iskar oxygen a cikin iska.Shakar hayaki a cikin yanayin da ba shi da iskar oxygen na iya haifar da shakewa, tun kafin wutar ta isa mutum.
  5. Gudun: Hayaƙi na iya yaɗuwa da sauri cikin ginin, sau da yawa fiye da harshen wuta.Wannan yana nufin cewa ko da wutar tana cikin wani yanki na musamman, hayaƙi na iya cika wuraren da ke kusa da shi da sauri, yana yin barazana ga kowa a ciki.
  6. Tasirin Lafiya na Dogon Lokaci: Bayyanar da hayaki, ko da a cikin ƙananan adadi, na iya samun tasirin lafiya na dogon lokaci.Bayyanar hayaki na yau da kullun ga hayaki daga gobara na iya ƙara haɗarin cututtukan numfashi, al'amuran zuciya da jijiyoyin jini, da wasu nau'ikan cutar kansa.

Gabaɗaya, yayin da ita kanta wuta tana da haɗari, galibi hayaƙin ne da ake samarwa yayin gobara wanda ke haifar da babbar barazana ga rayuwa da lafiya nan take.


Lokacin aikawa: Afrilu-11-2024