Kuna jin daɗin hutun ku a cikin otal ɗin ku na alfarma - menene abu na ƙarshe da kuke son ji lokacin da kuke shakatawa a ɗakin ku?Haka ne – ƙararrawar wuta!Duk da haka, idan abin ya faru, kuna so ku san cewa an yi duk matakan tsaro don ku iya fita daga otel din da sauri ba tare da lahani ba.
Akwai matakan kariya da yawa da otal ɗin ku zai ɗauka don tabbatar da amincin ku.Ga wasu manyan abubuwan da ya kamata a yi la'akari da su:
1. Gudanar da kimanta haɗarin gobarar otal na yau da kullun
Gano haɗari da hanyoyin da wuta za ta iya tashi.Yi la'akari da wanda zai iya kasancewa cikin haɗari - baƙi sun fi dacewa saboda ba za su saba da ginin ba (kuma suna iya barci a lokacin fashewar wuta).Shirya bincike akai-akai don na'urori, matosai da sauran abubuwan da za su iya haifar da barkewar gobara.Tabbatar cewa duk waɗannan bincike da ayyukan da aka ɗauka don rigakafin gobara an rubuta su bisa hukuma.
2. Nada masu kula da kashe gobara
Tabbatar cewa kun nada ƙwararrun mutane, masu alhaki don zama Ma'aikatan kashe gobara da kuma cewa sun sami horo na fasaha da aiki na tsaro na kashe gobara domin su san yadda za su hana, da yaƙi, wuta idan ya zama dole.
3. Horar da dukkan ma'aikatan otal kan rigakafin gobara
Bayar da horon kashe gobara ga duk ma'aikata kuma aiwatar da cikakken horo na wuta aƙalla sau biyu a shekara ga duk ma'aikata a duk lokutan canje-canje.Yi rikodin kowane horo, horo da duba kayan aiki a cikin Littafin Safety na Wuta.Tabbatar cewa duk ma'aikatan sun san ko wanene Ma'aikatan Wuta da aka zaɓa ke kan kowane motsi.
4. Sanya tsarin gano wuta da tsarin ƙararrawa
Duk otal-otal suna da hakki na doka don samun gano gobara da tsarin ƙararrawa a wurin.Bincika abubuwan gano hayaki akai-akai.Tabbatar cewa duk ƙararrawa suna da ƙarfi don tada baƙi masu iya barci kuma suyi la'akari da ƙararrawa na gani, don taimakawa baƙi masu nakasa ji.
5. Kulawa da gyare-gyare akai-akai
A kai a kai duba duk kofofin ɗakin kwana na otal, Ƙofofin Wuta, hasken gaggawa da kayan aikin kashe gobara don tabbatar da duk suna cikin tsari.Duba kuma, akai-akai, duk kayan aikin dafa abinci, toshe kwasfa da kayan lantarki a cikin ɗakunan otal.
6. Dabarun fitarwa da aka tsara a bayyane
Wannan na iya dogara da nau'i da girman otal ɗin.Mafi yawan nau'o'in dabarun ƙaura sune: a) Fitar lokaci ɗaya, inda ƙararrawa ke faɗakar da duk ɗakuna da benaye a lokaci ɗaya kuma ana fitar da duk mutane a lokaci ɗaya ko b) Ƙullawar Tsaye ko Tsaye, inda akwai ƙaurawar 'lokaci' da mutane. ana faɗakar da su kuma an kwashe su a wani tsari na musamman.
7. Shirya da kuma alama a fili hanyoyin ƙaura
Ya kamata duk masu tserewa su bar mutane su isa wurin tsaro ba tare da la’akari da inda gobara ta tashi ba.Saboda haka, ya kamata a sami hanya fiye da ɗaya a wurin kuma ya kamata a kiyaye shi a fili, haskakawa da samun iska, kowane lokaci.
8. Tabbatar cewa baƙon otal yana da duk bayanan da suka dace
A ƙarshe, duk baƙi ya kamata a ba su cikakkun bayanai da hanyoyin da suka dace a yayin da gobara ta tashi.Ya kamata a samar da takaddun bayanan aminci na wuta, dalla-dalla duk hanyoyin, fita, da wuraren taro ga DUKAN baƙi kuma a nuna su sosai a duk wuraren gama gari da dakuna.
Lokacin aikawa: Agusta-16-2023