Rigakafin Wuta na Gida

Ga wasu mahimman matakan kariya da maki don rigakafin gobarar gida:

I. La'akarin Halayen Kullum

Yadda Ya kamata Amfani da Tushen Wuta:
Kar a ɗauki ashana, fitillu, barasa na likitanci, da sauransu, azaman kayan wasan yara.A guji kona abubuwa a gida.
A guji shan taba a kan gado don hana ƙwayar sigari ta kunna wuta yayin barci.
Tunatar da iyaye da su kashe tabar sigari su jefar da su a cikin kwandon shara bayan tabbatar da an kashe su.
Ka'idojin Amfani da Wutar Lantarki da Gas:
Yi amfani da kayan aikin gida daidai a ƙarƙashin jagorancin iyaye.Kada a yi amfani da na'urori masu ƙarfi kaɗai, da'irar daɗaɗɗa mai yawa, ko kutsawa da wayoyi na lantarki ko kwasfa.
Bincika wayoyi na lantarki akai-akai a cikin gida.Sauya wayoyi da aka sawa, fallasa, ko tsufa da sauri.
A rika duba yadda ake amfani da na'urorin gas da gas a cikin kicin don tabbatar da cewa bututun iskar gas ba sa zubewa da murhu gas din yana aiki yadda ya kamata.
Kauce wa Tarin Kayayyakin Ƙulla da Fashewa:
Kar a kashe wasan wuta a cikin gida.An haramta amfani da wasan wuta sosai a wuraren da aka keɓe.
Kada a tara abubuwa, musamman kayan da za a iya ƙonewa, a cikin gida ko a waje.A guji adana abubuwa a hanyoyin wucewa, hanyoyin ƙaura, matakala, ko wasu wuraren da ke hana ƙaura.
Martanin Kan Lokaci Ga Leaks:
Idan an gano ruwan iskar gas ko mai ruwa a cikin gida, kashe bawul ɗin iskar gas, yanke tushen iskar gas, ba da iska a ɗakin, kuma kar a kunna kayan lantarki.
II.Inganta Muhalli na Gida da Shirye

Zaɓin Kayan Gina:
Lokacin gyaran gida, kula da ƙimar juriya na wuta na kayan gini.Yi amfani da kayan da ke jure harshen wuta don guje wa amfani da kayan da ake iya ƙonewa da kayan daki waɗanda ke haifar da iskar gas mai guba lokacin da aka kone su.
A Tsare Tsare-tsare Tsare-tsare:
Tsaftace tarkace a cikin rijiyoyin matakala don tabbatar da cewa hanyoyin ƙaura ba su da cikas kuma sun cika buƙatun Tsarin Ƙirar Ginin.
A Rufe Kofofin Wuta:
Ya kamata a kasance a rufe kofofin wuta don hana yaduwar wuta da hayaƙi cikin matakan ƙaura.
Adana da Cajin Kekunan Lantarki:
Ajiye kekunan lantarki a wuraren da aka keɓe.Kar a ajiye su a hanyoyin wucewa, hanyoyin fita, ko wasu wuraren jama'a.Yi amfani da madaidaitan caja da ƙwararrun caja, guje wa caji fiye da kima, kuma kar a taɓa canza kekuna masu lantarki.
III.Shirye-shiryen Kayayyakin kashe gobara

Masu kashe gobara:
Ya kamata a sanya gidaje da abubuwan kashe gobara kamar busasshen foda ko na'urorin kashe ruwa don kashe gobarar farko.
Wuta Blankets:
Bargon wuta kayan aikin kashe gobara ne masu amfani waɗanda za a iya amfani da su don rufe tushen wuta.
Hood Gudun Wuta:
Har ila yau, da aka sani da abin rufe fuska na tserewa wuta ko murfin hayaki, suna ba da iska mai tsafta don masu tserewa su shaƙa a wurin da aka kashe hayaƙi.
Masu Gano Hayaki mai zaman kansa:
Na'urorin gano hayaki na hoto na tsaye kaɗai wanda ya dace da amfanin gida zai yi ƙararrawa lokacin da aka gano hayaki.
Sauran Kayayyakin:
Yi aiki tare da fitilun strobe masu aiki da yawa tare da ƙararrawa mai sauti da haske da ƙarar haske mai ƙarfi don haskakawa a wurin wuta da aika siginonin damuwa.
IV.Inganta Wayar da Kan Wuta

Koyi Ilimin Tsaron Wuta:
Ya kamata iyaye su tarbiyyantar da yara kada su yi wasa da wuta, su guji cudanya da kayan wuta da bama-bamai, sannan a koya musu ilimin rigakafin gobara.
Ƙirƙirar Shirin Gudun Gida:
Iyalai su ɓullo da shirin kubuta daga gobara tare da gudanar da atisaye akai-akai don tabbatar da cewa kowane ɗan uwa ya san hanyar tserewa da hanyoyin ceton kai a cikin yanayi na gaggawa.
Ta hanyar aiwatar da matakan da ke sama, ana iya rage yiwuwar gobarar gida da yawa, tabbatar da amincin 'yan uwa.


Lokacin aikawa: Juni-11-2024